Sinuflex D

Ngày: 12/29/2016 12:02:16 PM

By member of dieutri.vn

Thận trọng. Bệnh nhân có nguy cơ hoặc đang suy hô hấp, suy gan, cao tuổi, cường giáp, nhịp tim chậm, blốc tim một phần, bệnh cơ tim, xơ cứng động mạch nặng, đái tháo đường tuýp 1, có thai/cho con bú. Tránh uống rượu.

Nhà sản xuất

Roussel Vietnam.

Thành phần

Mỗi viên: Paracetamol 500 mg, phenylephrine 10 mg, loratadine 5 mg.

Chỉ định/Công dụng

Các triệu chứng cảm cúm (sốt, nhức đầu, hắt hơi, ho khan, nghẹt mũi, chảy nước mũi do dị ứng thời tiết, viêm kết mạc dị ứng).

Liều dùng/Hướng dẫn sử dụng

Người lớn, trẻ > 12 tuổi.: 1 viên x 2 - 3 lần/ngày.

Chống chỉ định

Tiền sử quá mẫn với thành phần thuốc hoặc mẫn cảm chéo với pseudoephedrin. Thiếu máu từ trước. Bệnh tim, phổi, thận hoặc gan nặng, cường giáp nặng, glôcôm góc đóng. Thiếu G6PD. Trẻ < 12 tuổi.

Thận trọng

Bệnh nhân có nguy cơ hoặc đang suy hô hấp, suy gan, cao tuổi, cường giáp, nhịp tim chậm, blốc tim một phần, bệnh cơ tim, xơ cứng động mạch nặng, đái tháo đường tuýp 1, có thai/cho con bú. Tránh uống rượu.

Phản ứng phụ

Nhức đầu, chóng mặt, khô mũi miệng, hắt hơi, nhịp tim nhanh, buồn nôn, chức năng gan bất thường, kinh nguyệt không đều. Tăng HA, bồn chồn, choáng váng, nhợt nhạt.

Tương tác

Rượu. Coumarin, dẫn chất indandion. Phenothiazin, liệu pháp hạ nhiệt. Phenytoin, barbiturat, carbamazepin. Isoniazid. IMAO. Amiodaron. Cimetidin, ketoconazol, erythromycin.

Phân loại

Thuốc ho & cảm [Cough & Cold Preparations]

Trình bày/Đóng gói

Sinuflex D. Viên bao phim. 10 × 10's. 2 × 10's.