Mioxel

Ngày: 8/11/2017 10:44:17 AM

By member of dieutri.vn

Thận trọng với bệnh nhân nghiện rượu, cho con bú, có/dự định có thai (không dùng), suy gan và/hoặc suy thận, thiếu máu, bệnh tim/phổi (tránh dùng kéo dài), hen, dị ứng acid acetylsalicylic.

Thành phần mỗi viên

Methocarbamol 380 mg.

Paracetamol 300 mg.

Chỉ định

Đau xương khớp có kèm co rút cơ.

Liều dùng

Người lớn: 2 viên x 4-6 lần/ngày tùy tình trạng bệnh. Không quá 4 g/ngày.

Bệnh nhân cao tuổi: liều thấp hơn.

Bệnh nhân bệnh gan và thận: tăng khoảng cách giữa hai lần dùng.

Không dùng quá liều khuyến cáo.

Khi hết những triệu chứng nên ngừng điều trị

Cách dùng

Có thể dùng lúc đói hoặc no.

Chống chỉ định

Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Bệnh gan/thận.

Tiền sử tổn thương não.

Hôn mê/tiền hôn mê.

Yếu/nhược cơ nặng.

Thận trọng

Bệnh nhân nghiện rượu, cho con bú, có/dự định có thai (không dùng), suy gan và/hoặc suy thận, thiếu máu, bệnh tim/phổi (tránh dùng kéo dài), hen, dị ứng acid acetylsalicylic.

Không nên dùng liên tục > 3 ngày điều trị sốt mà không hỏi ý kiến bác sĩ.

Thuốc ảnh hưởng xét nghiệm.

Khi lái xe/vận hành máy móc.

Thuốc chứa glycerol có thể gây đau đầu, rối loạn tiêu hóa và tiêu chảy

Phản ứng phụ

Hiếm gặp: Mệt mỏi, yếu, ngứa, tiêu chảy, rối loạn vị giác, tăng transaminase

Tương tác thuốc

Barbiturat. Thuốc gây chán ăn để giảm cân.

Thuốc điều trị rối loạn tiêu hóa, thuốc chống say.

Thuốc điều trị trầm cảm, lo âu, rối loạn tâm thần.

Thuốc mê. Thuốc kháng cholinesterase.

Thuốc uống chống đông máu. Thuốc chống động kinh. Chloramphenicol. Thuốc tránh thai.

Thuốc lợi tiểu. Isoniazid. Metoclopramide, domperidone. Probenecid. Propanolol. Rifampicin.

Thuốc kháng cholinergic. Zidovudin. Cholestyramin.

Thuốc giảm đau khác (trừ chỉ định của bác sĩ)

Trình bày và đóng gói

Viên nén: 5 vỉ x 10 viên.

Nhà sản xuất

Faes Farma.